Home วอลเลย์บอล ถ่ายทอดสด วันนี้ โปรแกรม การแข่งขันวอลเลย์บอลหญิงเวิลด์คัพ (World Cup 2019) 14-30 กันยายน 2562

โปรแกรม การแข่งขันวอลเลย์บอลหญิงเวิลด์คัพ (World Cup 2019) 14-30 กันยายน 2562

889 views
0

ตารางแข่งขันวอลเลย์บอล –การแข่งขันวอลเลย์บอล กับ ทัวร์นาเมนต์วอลเลย์บอลหญิงที่ยิ่งใหญ่ที่สุด เวิลด์คัพ (World Cup 2019) ครั้งที่ 13 จัดขึ้นระหว่างวันที่ 14-30 กันยายน 2562 ณ ประเทศญี่ปุ่น ประกอบด้วย 12 ทีมจากทุกทวีป (FIVB คัดเอา 10 ทีม จาก 5 ทวีป มาเข้าร่วมแข่งขัน โดยยึดตามอันดับคะแนนสะสมโลก ทวีปละ 2 ทีม รวมกับ เจ้าภาพ และทีมแชมป์โลก เป็น 12 ทีม)

ไม่มีไทย! FIVB ประกาศทีมเข้าร่วมลุยเวิลด์คัพ 2019 ที่ญี่ปุ่น เวิลด์คัพ จะแข่งขันแบบพบกันหมด ทีมละ 11 นัด ทีมที่มีคะแนนมากที่สุด จะคว้าแชมป์ไปครอง

ประเภททีมหญิง
1. ญี่ปุ่น (เจ้าภาพ)
2. เซอร์เบีย (แชมป์โลก)
3. จีน (เอเชีย)
4. เกาหลีใต้ (เอเชีย)
5. แคเมอรูน (แอฟริกา)
6. เคนยา (แอฟริกา)
7. รัสเซีย (ยุโรป)
8. เนเธอร์แลนด์ (ยุโรป)
9. สหรัฐอเมริกา (อเมริกาเหนือ)
10. โดมินิกัน (อเมริกาเหนือ)
11. บราซิล (อเมริกาใต้)
12. อาร์เจนตินา (อเมริกาใต้)

โปรแกรมแข่งขันวอลเลย์บอลหญิงเวิลด์คัพ (World Cup 2019)

14 กันยายน 2562

09:00 สหรัฐอเมริกา – เคนยา

10:30 แคเมอรูน – รัสเซีย

12:00 อาร์เจนตินา – เนเธอร์แลนด์

13:00 จีน – เกาหลีใต้

15:00 เซอร์เบีย – บราซิล

17:20 สาธารณรัฐโดมินิกัน – ญี่ปุ่น

15 กันยายน 2562

09:00 เคนยา – เนเธอร์แลนด์

10:30 แคเมอรูน – จีน

12:00 สหรัฐอเมริกา – เซอร์เบีย

13:00 เกาหลีใต้ – สาธารณรัฐโดมินิกัน

15:00 บราซิล – อาร์เจนตินา

17:20 รัสเซีย – ญี่ปุ่น

16 กันยายน 2562

09:00 เซอร์เบีย เคนยา

10:30 สาธารณรัฐโดมินิกัน – แคเมอรูน

12:00 อาร์เจนตินา – สหรัฐอเมริกา

13:00 จีน – รัสเซีย

15:00 เนเธอร์แลนด์ – บราซิล

17:20 ญี่ปุ่น – เกาหลีใต้

18 กันยายน 2562

09:00 เซอร์เบีย – อาร์เจนตินา

10:30 รัสเซีย – เกาหลีใต้

12:00 สหรัฐอเมริกา – เนเธอร์แลนด์

13:00 จีน – สาธารณรัฐโดมินิกัน

16:00 เคนยา – บราซิล

17:20 แคเมอรูน – ญี่ปุ่น

19 กันยายน 2562

09:00 เนเธอร์แลนด์ – เซอร์เบีย

10:30 สาธารณรัฐโดมินิกัน – รัสเซีย

12:00 อาร์เจนตินา – เคนยา

13:00 เกาหลีใต้ – แคเมอรูน

16:00 บราซิล – สหรัฐอเมริกา

17:20 ญี่ปุ่น – จีน

22 กันยายน 2562

09:00 เกาหลีใต้ – อาร์เจนตินา

10:30 สาธารณรัฐโดมินิกัน – เคนยา

12:00 แคเมอรูน – เนเธอร์แลนด์

13:00 จีน – บราซิล

15:00 รัสเซีย – เซอร์เบีย

17:20 ญี่ปุ่น – สหรัฐอเมริกา

23 กันยายน 2562

09:00 เกาหลีใต้  – เนเธอร์แลนด์

10:30 สาธารณรัฐโดมินิกัน – บราซิล

12:00 แคเมอรูน – เซอร์เบีย

13:00 จีน – สหรัฐอเมริกา

15:00 รัสเซีย – อาร์เจนตินา

17:20 ญี่ปุ่น – เคนยา

24 กันยายน 2562 

09:00 เกาหลีใต้ – เซอร์เบีย

10:30 สาธารณรัฐโดมินิกัน – สหรัฐอเมริกา

12:00 แคเมอรูน – อาร์เจนตินา

13:00 จีน – เคนยา

16:00 รัสเซีย – เนเธอร์แลนด์

17:20 ญี่ปุ่น – บราซิล

27 กันยายน 2562

09:00 เกาหลีใต้ – เคนยา

10:30 สาธารณรัฐโดมินิกัน – อาร์เจนตินา

12:00 แคเมอรูน – บราซิล

13:00 จีน – เนเธอร์แลนด์

16:00 รัสเซีย – สหรัฐอเมริกา

17:20 ญี่ปุ่น – เซอร์เบีย

28 กันยายน 2562 

09:00 เกาหลีใต้ – บราซิล

10:30 สาธารณรัฐโดมินิกัน – เนเธอร์แลนด์

12:00 แคเมอรูน – สหรัฐอเมริกา

13:00 จีน – เซอร์เบีย

15:00 รัสเซีย – เคนยา

17:20 ญี่ปุ่น – อาร์เจนตินา

29 กันยายน 2562

09:00 เกาหลีใต้ – สหรัฐอเมริกา

10:30 สาธารณรัฐโดมินิกัน – เซอร์เบีย

12:00 รัสเซีย – บราซิล

13:00 จีน – อาร์เจนตินา

15:00 แคเมอรูน – เคนยา

17:20 ญี่ปุ่น – เนเธอร์แลนด์