ซีเกมส์วันนี้ 6 ธ.ค. 62 ชิง 43 ทอง ถ่ายทอดสด ทางช่อง NBT 2 HD ช่อง 3 HD

โปรแกรมการแข่งขันซีเกมส์ 2019 ของนักกีฬาทีมชาติไทย ประจำวันวันศุกร์ ที่ 6 ธันวาคม 2562

ดูกีฬาซีเกมส์วันนี้ 06/12/62 และ โปรแกรมการแข่งขันกีฬาซีเกมส์ 2019 ประจำวันที่ 6 ธันวาคม 2562 ชมถ่ายทอดสด กีฬาซีเกมส์ 2019

ซีเกมส์ 2019 ที่ฟิลิปปินส์ วันนี้ (6 ธ.ค.) ชิง 43 เหรียญทอง กรีฑาออกสตาร์ตวันแรก ชิง 2 เหรียญทอง จากมาราธอนไทยส่ง โทนี่-อาทิตย์ เพน กับ สัญชัย นามเขต และ ลินดา จันทะชิด ลงสนาม ส่วนว่ายน้ำชิง 6 เหรียญทอง “อุ้ม” ณัชฐานันตร์ จันทร์กระจ่าง นำทัพล่าเหรียญฟรีสไตล์ 200 ม.หญิง ด้านตะกร้อ ทีมชุดชายไทยลงสนาม 2 นัดแรก ในระบบพบกันหมด เจอ อินโดนีเซีย และฟิลิปปินส์ ทีวีพูลถ่ายทอดสดตลอดทั้งวัน ทางช่อง 3 HD และ NBT 2 HD

คลิปข่าวล่าสุด กีฬาซีเกมส์ 2019



โปรแกรมการแข่งขันมหกรรมกีฬาซีเกมส์ ครั้งที่ 30 ประจำวันศุกร์ ที่ 6 ธันวาคม 2562

09.00 น. – 12.00 น. ถ่ายทอดสด ทางช่อง NBT 2 HD
13.00 น. – 18.00 น. ถ่ายทอดสด ทางช่อง ช่อง 3 HD

กรีฑา
05.00 น. วิ่งมาราธอนชาย
05.15 น. วิ่งมาราธอนหญิง

กอล์ฟ
07.00 น. บุคคล ชาย
07.0 น. บุคคล หญิง

วินด์เซิร์ฟ
07.30 น. ชาย
07.30 น. หญิง

เรือใบ
08.00 น. เรือใบ

ยิงปืน
08.00 น. ยิงปืน

แบดมินตัน
08.00 น. ประเภทคู่ หญิง รอบ 16 คู่
08.00 น. ประเภทคู่ ชาย รอบ 16 คู่

ตะกร้อ
ทีมชุดชาย รอบแรก

08.30 น. มาเลเซีย – ฟิลิปปินส์
08.30 น. ไทย – อินโดนีเซีย
13.30 น. ไทย – ฟิลิปปินส์
13.30 น. อินโดนีเซีย – เมียนมาร์

หมากรุก
09.00 น. รอบแรก

เบสบอล
ทีมชาย
10.00 น. ไทย – กัมพูชา

กระโดดน้ำ (ชิง 2 เหรียญทอง)
11.00 น. สปริงบอร์ด 3 เมตร หญิง
13.30 น. สปริงบอร์ด 3 เมตร ชาย

ว่ายน้ำ (ชิง 6 เหรียญทอง)
ฟรีสไตล์ 200 เมตรหญิง
ผีเสื้อ 100 เมตรชาย
กบ 50 เมตรหญิง
กรรเชียง 200 เมตรชาย
กรรเชียง 200 เมตรหญิง
ผลัดฟรีสไตล์ 4×100 เมตรชาย

โบว์ลิ่ง (ชิง 2 เหรียญทอง)
08.00 น. ทีม 4 คน หญิง รอบชิงชนะเลิศ
08.00 น. ทีม 4 คน ชาย รอบชิงชนะเลิศ

อีสปอร์ตส
11.45 น. ชิง 3 เหรียญทอง

วอลเลย์บอล
ทีมชาย

12.00 น. ไทย – พม่า
14.30 น. เวียดนาม พบ กัมพูชา
17.00 น. อินโดนีเซีย พบ ฟิลิปปินส์

เปตอง
12.30 น. คู่หญิง รอบชิงชนะเลิศ
12.30 น. คู่ชาย รอบชิงชนะเลิศ

ฮอกกี้ ทีมหญิง
13.15 น. กัมพูชา – ไทย

เรือแคนู (ชิง 3 เหรียญทอง)
13.20 น. พายเดี่ยว 1,000 เมตร ชาย รอบชิงชนะเลิศ
14.00 น. พายเดี่ยว 500 เมตร หญิง รอบชิงชนะเลิศ
14.30 น. พายคู่ 1,000 เมตร ชาย รอบชิงชนะเลิศ

คายัค (ชิง 1 เหรียญทอง)
13.30 น. พายเดี่ยว 1,000 เมตร ชาย รอบชิงชนะเลิศ

วอลเลย์บอลชายหาด
13.50 น. ทีมชาย รอบชิงชนะเลิศ

ฟันดาบ (ชิง 3 เหรียญทอง)
14.00 น. เซเบอร์ ทีมหญิง รอบชิงชนะเลิศ
14.15 น. ฟอยล์ ทีมหญิง รอบชิงชนะเลิศ
14.45 น. เอเป้ ทีมชาย รอบชิงชนะเลิศ

สนุกเกอร์ (ชิง 1 เหรียญทอง)
15.00 น. สนุกเกอร์ คู่ รอบชิงชนะเลิศ

มวยสากล
รุ่นไลต์เวต 60 กก. หญิง รอบก่อนรองชนะเลิศ
17.00 น. ไทย – เวียดนาม

รุ่นเวลเธอร์เวต 69 กก. ชาย รอบรองชนะเลิศ
17.15 น. ไทย – อินโดนีเซีย

บาสเกตบอล ทีมหญิง
17.00 น. ไทย – อินโดนีเซีย

ฮอกกี้น้ำแข็ง ทีมชาย
18.00 น. ฟิลิปปินส์ – ไทย

มหกรรมกีฬาซีเกมส์ ครั้งที่ 30 ที่ฟิลิปปินส์ วันนี้ (6 ธ.ค.) เข้าสู่การแข่งขันวันที่ 6 มีชิงทั้งหมด 43 เหรียญทอง จากกีฬาทางน้ำ 8 เหรียญทอง (ว่ายน้ำ 6 เหรียญทอง กระโดดน้ำ 2 เหรียญทอง), กรีฑา 2 เหรียญทอง วอลเลย์บอลชายหาด 2 เหรียญทอง สนุ้กเกอร์ 1 เหรียญทอง โบว์ลิ่ง 2 เหรียญทอง หมากรุกสากล 1 เหรียญทอง จักรยาน 1 เหรียญทอง ฟันดาบ 2 เหรียญทอง ยูโด 6 เหรียญทอง ปัญจกีฬาสมัยใหม่ 2 เหรียญทอง วิ่งผ่านอุปสรรค 5 เหรียญทอง เปตอง 2 เหรียญทอง แซมโบ้ 3 เหรียญทอง ยิงปืน 1 เหรียญทอง สเกตบอร์ด 2 เหรียญทอง สควอช 1 เหรียญทอง และเทนนิส 2 เหรียญทอง ทีวีพูลถ่ายทอดสด ตลอดทั้งวัน ทาง NBT 2 HD เวลา 09.00-12.00 น.และช่อง 3 HD เวลา 13.00-18.00 น.

ไฮไลต์ของทัพนักกีฬาไทยอยู่ที่กรีฑาที่จะออกสตาร์ตวันแรก ชิง 2 เหรียญทอง จากมาราธอนชาย และหญิง โดยฝ่ายชายไทยส่งโทนี่-อาทิตย์ เพน กับสัญชัย นามเขต ลงสู้ เริ่มเวลาไทย 05.00 น. และลินดา จันทะชิด ลงสนามให้ฝ่ายหญิง เริ่มเวลา 05.15 น.

ส่วนว่ายน้ำเป็นวันที่ 3 ของการชิงชัย “อุ้ม” ณัชฐานันตร์ จันทร์กระจ่าง นำทัพล่าเหรียญฟรีสไตล์ 200 ม.หญิง ซึ่งในประเภทเดียวกันนี้ยังจะมีกรกาญจนา สะเพียรชัย ลงสระอีกคน ส่วนประเภทอื่นๆ มีดังนี้ ผีเสื้อ 100 ม.ชาย นวพรรษ์ วงค์เจริญ, กบ 50 ม.หญิง เจนจิรา ศรีสอาด กับเสาวนีย์ บุญอำไพ, กรรเชียง 200 ม.ชาย รัฐวิทย์ ธรรมนันทโชติ, กรรเชียง 200 ม.หญิง ฝนปราย แย้มสรวล กับนวพร ไทยแท้ และผลัดฟรีสไตล์ 4×100 ม.ชาย รอบคัดเลือก เวลา 08.00 น. และรอบชิงชนะเลิศ เวลา 17.00 น.

ด้านกีฬาอื่นๆที่น่าสนใจของไทย ตะกร้อทีมชุดชาย ซึ่งมีทั้งหมด 5 ทีม ได้แก่ ฟิลิปปินส์ ไทย มาเลเซีย อินโดนีเซีย และเมียนมา แข่งขันในระบบพบกันหมด ทีมที่มีคะแนนดีที่สุดได้เหรียญทองไปครอง โดยทีมชายไทยจะลงสนาม 2 นัดแรก พบ อินโดนีเซีย เวลา 08.30 น. และต่อด้วยเจอฟิลิปปินส์ เวลา 13.30 น. ส่วนวอลเลย์บอล ทีมชายรอบแรก ไทยพบเมียนมา เวลา 12.00 น., บาสเกตบอล รอบแรกทีมหญิงไทยพบอินโดนีเซีย เวลา 17.00 น.

- Advertisement -