Home กีฬา ซีเกมส์ 2019 ที่ฟิลิปปินส์ 7 ธ.ค. 62 ดูถ่ายทอดสด ซีเกมส์ 2019 วันนี้

7 ธ.ค. 62 ดูถ่ายทอดสด ซีเกมส์ 2019 วันนี้

90 views
0

ดูกีฬาซีเกมส์วันนี้ 07/12/62 และ โปรแกรมการแข่งขันกีฬาซีเกมส์ 2019 ประจำวันที่ 7 ธันวาคม 2562 ชมถ่ายทอดสด กีฬาซีเกมส์ 2019 ทีวีพูลถ่ายทอดสดทางช่อง 5 HD ตลอดวัน

ดูสด ซีเกมส์ 2019 ที่ฟิลิปปินส์ วันนี้ (7 ธ.ค.) ชิง 62 เหรียญทอง

ถ่ายทอดสดซีเกมส์ 2019 ตาราง โปรแกรม ประจำวันที่ 7 ธันวาคม 2562

กีฬาซีเกมส์ 2019 (พ.ศ. 2562) เป็นการจัดการแข่งขันซีเกมส์ ครั้งที่ 30 เป็นการจัดการแข่งขันที่มีนักกีฬาทั้งหมดจาก 11 ประเทศ ในภูมิภาคเอเชียตะวันออกเฉียงใต้ เข้าร่วมแข่งขัน จัดการแข่งขันระหว่างวันที่ 30 พฤศจิกายน-11 ธันวาคม พ.ศ. 2562 โดยครั้งนี้เป็นครั้งที่ 4 ของประเทศฟิลิปปินส์ หลังจากที่เป็นเจ้าภาพในปี 1981, 1991 และ 2005 ตามลำดับ ซึ่งการแข่งขันในครั้งนี้เป็นการจัดการแข่งขันในรอบ 14 ปี ของประเทศฟิลิปปินส์กีฬาซีเกมส์ ที่ประเทศฟิลิปปินส์ (30 พ.ย. – 11 ธ.ค.)กีฬาที่จะบรรจุในการแข่งขัน “มะนิลา 2019” จำนวน 56 ชนิด มีดังนี้ กรีฑา, ว่ายน้ำ (ว่ายน้ำ, กระโดดน้ำ, ระบำใต้น้ำ, โปโลน้ำ), ยิงธนู, แบดมินตัน, เบสบอล-ซอฟต์บอล, บาสเกตบอล, บิลเลียด, โบว์ลิ่ง, มวยสากลสมัครเล่น, จักรยาน, ขี่ม้า-ขี่ม้าโปโล, ฟันดาบ, ฟุตบอล, กอล์ฟ, ยิมนาสติก, ยูโด-ยูยิตสู, คาราเต้-โด, เรือใบ, ตะกร้อ, ยิงปืน, สควอช, เทควันโด, ไตรกีฬา, วอลเลย์บอล, ยกน้ำหนัก, มวยปล้ำ-คูราช, วูซู, ลีลาศ, มวย และอาร์นิส ซึ่งเป็นกีฬาต่อสู้ประจำชาติฟิลิปปินส์  ชิงชัย 524  เหรียญทอง ใน 3 เมือง คือ กรุงมะนิลา   , เมืองคลาร์ก และเมืองซูบิค โดยประเทศไทยจะส่งนักกีฬาทำการแข่งขันทั้งสิ้น 53 กีฬา ไม่ส่งชิงชัย 3 กีฬา คือ อาร์นิส (ศิลปะป้องกันตัวประจำชาติฟิลิปปินส์), ฮอกกี้ใต้น้ำ และออบสตาเคิล (กีฬาวิ่งผ่านอุปสรรค)

กระโดดน้ำ 7/12/62
11.30 สปริงบอร์ด 3 เมตร
13.30 สปริงบอร์ด ซิงโครไนซ์ 3 เมตร

ว่ายน้ำ 7/12/62
08.00 ฟรีสไตล์ 400 เมตร หญิง
08.11 ฟรีสไตล์ 200 เมตร ชาย
08.15 ท่าผีเสื้อ 50 เมตร หญิง
08.21 ท่ากบ 200 เมตร ชาย
08.28 ท่ากรรเชียง 100 เมตร หญิง
08.33 ท่ากรรเชียง 50 เมตร ชาย

กรีฑา 7/12/62 (กรีฑา 8 เหรียญทอง)
07.30 สัตตกรีฑา หญิง
07.50 วิ่ง 200 เมตร หญิง
08.15 วิ่ง 200 เมตร ชาย
16.30 กระโดดค้ำถ่อ ชาย
16.45 กระโดดไกล ชาย
17.10 วิ่ง 10,000 เมตร ชาย
17.15 ขว้างค้อน ชาย
18.30 เขย่งก้าวกระโดด หญิง
18.50 วิ่ง 4?400 เมตร ทีมผสม

ยิงธนู 7/12/62
08.15 ธนูทดกำลัง บุคคลชาย
08.15 ธนูทดกำลัง บุคคลหญิง
12.15 ธนูทดกำลัง ทีมหญิง
12.15 ธนูทดกำลัง ทีมชาย
13.45 ธนูทดกำลัง ทีมผสม

แบดมินตัน 7/12/62
คู่ผสม รอบก่อนรองฯ
14.00 อินโดนีเซีย – ไทย
15.05 มาเลเซีย – ไทย
หญิงเดี่ยว รอบก่อนรองฯ
15.05 ไทย – ฟิลิปปินส์
15.40 สิงคโปร์ – ไทย
ชายเดี่ยว รอบก่อนรองฯ
15.40 ไทย – ฟิลิปปินส์
16.20 ฟิลิปปินส์ – ไทย
ชายคู่ รอบก่อนรองฯ
17.00 อินโดนีเซีย – ไทย
18.10 ไทย – อินโดนีเซีย
หญิงคู่ รอบก่อนรองฯ
17.40 ฟิลิปปินส์ – ไทย
18.10 อินโดนีเซีย – ไทย

เบสบอล 7/12/62
ทีมชาย
12.00 อินโดนีเซีย – ไทย

บาสเกตบอล 7/12/62
ทีมชาย
17.00 ไทย – มาเลเซีย

แฮนด์บอลชายหาด 7/12/62
ทีมชาย
18.00 ไทย – อินโดนีเซีย

กีฬาบิลเลียด 7/12/62
บิลเลียดอังกฤษ ชายเดี่ยว
09.00 เวียดนาม – ไทย
15.00 ไทย – เวียดนาม
สนุกเกอร์ ชายเดี่ยว
12.00 ไทย – อินโดนีเซีย
18.00 ฟิลิปปินส์ – ไทย
พูล 9 ลูก หญิงเดี่ยว
12.00 ไทย – ฟิลิปปินส์
พูล 9 ลูก ชายเดี่ยว
18.00 ไทย – สิงคโปร์

โบว์ลิง 7/12/62
08.00 หญิง
08.00 ชาย

เรือแคนู 7/12/62
07.00 ชายเดี่ยว 200 เมตร
07.20 หญิงเดี่ยว 200 เมตร
07.40 ชายคู่ 200 เมตร

หมากรุก 7/12/62
หมากรุกอาเซียน ชาย
09.00 ไทย – เมียนมาร์
09.00 ไทย – อินโดนีเซีย
10.00 อินโดนีเซีย – ไทย
10.00 ฟิลิปปินส์ – ไทย
13.00 ไทย – เมียนมาร์
13.00 เวียดนาม – ไทย
14.00 ไทย – เวียดนาม
14.00 ฟิลิปปินส์ – ไทย

จักรยาน 7/12/62
08.00 ไทม์ไทรอัล ทีมชาย

ฟันดาบ 7/12/62
09.00 เอเป้ ทีมหญิง
10.00 ฟอยล์ ทีมชาย

กอล์ฟ 7/12/62
06.00 แมตช์เพลย์ ทีมชาย
06.00 แมตช์เพลย์ ทีมหญิง

ยิมนาสติกลีลา 7/12/62
09.00 ห่วง
09.30 บอล
10.00 คฑา
10.30 ริบบิ้น

อินดอร์ฮอกกี้ 7/12/62
ทีมชาย
13.15 ไทย – มาเลเซีย
ทีมหญิง
15.00 มาเลเซีย – ไทย

ยูโด 7/12/62
ทีมชาย
08.00 มาเลเซีย – ไทย
ทีมหญิง
08.00 ไทย – มาเลเซีย

คาราเต้โด 7/12/62
ต่อสู้ 55 กก. ชาย
09.40 ไทย – อินโดนีเซีย
ต่อสู้ 50 กก. หญิง
09.40 ลาว – ไทย

มวยไทย 7/12/62
รุ่น 45 กก. หญิง
14.00 ลาว – ไทย
รุ่น 54 กก. ชาย
14.00 มาเลเซีย – ไทย
รุ่น 63.5 กก. ชาย
14.00 ไทย – กัมพูชา
รุ่น 48 กก. ชาย
14.00 ไทย – กัมพูชา

รักบี้ 7/12/62
ทีมหญิง
08.40 อินโดนีเซีย – ไทย
11.20 ไทย – ลาว
14.00 ฟิลิปปินส์ – ไทย
ทีมชาย
09.40 สิงคโปร์ – ไทย
12.40 ลาว – ไทย
15.00 ไทย – ฟิลิปปินส์

เซปักตะกร้อ 7/12/62
ทีมชาย
08.30 มาเลเซีย – ไทย

ยิงปืน 7/12/62
08.00 ปืนสั้นอัดลม 10 เมตร ชาย

สเกตบอร์ด 7/12/62
12.00 ดาวน์ฮิลล์ หญิง
12.00 สตรีท หญิง
14.00 ดาวน์ฮิลล์ ชาย
14.30 สตรีท ชาย

ซอฟต์เทนนิส 7/12/62
หญิงเดี่ยว
09.00 ฟิลิปปินส์ – ไทย
10.00 ไทย – อินโดนีเซีย

เทเบิลเทนนิส 7/12/62
หญิงคู่ รอบรองฯ
09.00 สิงคโปร์ – ไทย
09.00 สิงคโปร์ ไทย

เทควันโด 7/12/62
12.00 พุมเซ่ บุคคลชาย
12.30 พุมเซ่ บุคคลหญิง
13.50 พุมเซ่ ทีมผสม
14.40 พุมเซ่ ทีมชาย
15.00 พุมเซ่ ทีมหญิง
16.00 ฟรีสไตล์ พุมเซ่ บุคคลชาย
16.30 ฟรีสไตล์ พุมเซ่ บุคคลหญิง
17.00 ฟรีสไตล์ พุมเซ่ ทีมผสม

เทนนิส 7/12/62
หญิงคู่ รอบชิงฯ
10.00 อินโดนีเซีย – ไทย
คู่ผสม รอบชิงฯ
14.00 อินโดนีเซีย – ไทย

วอลเลย์บอล 7/12/62
ทีมหญิง
14.30 ไทย – เวียดนาม