ดูถ่ายทอดสด กีฬาเอเชียนเกมส์ 2018 ประจำวันพฤหัสบดีที่ 23 สิงหาคม 2561

เปิดอ่าน 273 views

โปรแกรมการแข่งขันเอเชียนเกมส์ 2018 ประจำวันที่ 23 สิงหาคม 2561 เป็นวันที่ 5 ของการชิงเหรียญทอง มีชิงทั้งหมด 42 เหรียญทอง จากว่ายน้ำ ชิง 6 ทอง,โบว์ลิ่ง ชิง 1 ทอง,แคนู-คายัค ชิง 2 ทอง ,จักรยาน ชิง 1 ทอง ,ขี่ม้า ชิง 1 ทอง , ฟันดาบ ชิง 2 ทอง, ยิมนาสติก ชิง 5 ทอง, วูซู ชิง 6 ทอง,พาราไกลดิ้ง ชิง 2 ทอง, เรือพาย ชิง 8 ทอง, เป้าบิน ชิง 2 ทอง, ปีนหน้าผา ชิง 2 ทอง, เทควันโด ชิง 2 ทอง และ ยกน้ำหนัก ชิง 2 ทอง ถ่ายทอดสดทางช่องเวิร์คพอยส์ 23 และ พีพีที วีเอชดี 36.

โปรแกรมการแข่งขัน เอเชียนเกมส์ 2018 ครั้งที่ 18 (Asian Games 2018 Jakarta Palembang) กรุงจาการ์ตา และเมืองปาเล็มบัง ประเทศอินโดนีเซีย วันนี้ 23 สิงหาคม 2561 ดู ตาราง และโปรแกรมถ่ายทอดสด ดูถ่ายทอดสด กีฬาเอเชียนเกมส์ กีฬาวันนี้ โปรแกรม ตาราง เอเชียนเกมส์ 2018 ช่องถ่ายทอดสด ประจำวันที่ 23 สิงหาคม 2561 โดย ช่อง Workpoint Tv เวิร์คพ้อยท์ เวลาสด วันนี้ และ ถ่ายทอดสดทาง PPTV HD ช่อง 36

 

อย่าลืมกด like โปรแกรม เอเชียน เกมส์ 2018 วันนี้

ตารางการแข่งขัน เอเชียนเกมส์ 2018 โปรแกรมถ่ายทอดสด

ถ่ายทอดสด เอเชียนเกมส์ 2018 วันนี้ 23 สิงหาคม 2561

โปรแกรมการแข่งขัน เอเชียนเกมส์ 2018
ประจำวันที่ 23 สิงหาคม 2561

โปรแกรมแข่งขันกีฬา เอเชียนเกมส์ 2018 ประจำวันที่ 23 สิงหาคม 2561

 

 

ว่ายน้ำ 09.00 น. ว่ายน้ำ (Heats) ถ่ายทอดสดทาง PPTV HD ช่อง 36

เทนนิส 09.55 น. เทนนิส ถ่ายทอดสดทาง PPTV HD ช่อง 36

บาสเกตบอล 11.15 น. บาสเกตบอล (ทีมหญิง) ถ่ายทอดสดทาง PPTV HD ช่อง 36

เทควันโด 13.00 น. เทควันโด 49 กก. หญิง / 68 กก. ชาย ถ่ายทอดสดทาง PPTV HD ช่อง 36

โปรแกรมแข่งขันกีฬา เอเชียนเกมส์ 2018 ประจำวันที่ 23 สิงหาคม 2561

กีฬา เอเชียน เกมส์ ครั้งที่ 18 ที่ ประเทศอินโดนีเซีย

06:00 กอล์ฟ

กอล์ฟ เริ่มเวลา 06.00 น.
– บุคคลชาย, ทีมชาย
– บุคคลหญิง, ทีมหญิง

08:00 ขี่ม้า (ชิง 1 เหรียญทอง)

ขี่ม้า ชิง 1 เหรียญทอง ที่จากาตาร์ อินเตอร์เนชันเนล อิเควสเทรียน พาร์ค เริ่มเวลา 08.00 น.
08.00 น. ศิลปะบังคับม้า บุคคล (เฉลิมฉาน ยศวิริยะพาณิชย์, ภัคจิรา ธงภักดิ์, อภิษฎา บรรณกิจโศภณ)

08:00 พาราไกดดิ้ง (ชิง 2 เหรียญทอง)

พาราไกลดิ้ง ชิง 2 เหรียญทอง ที่กูนุง มา พันปันจัก เริ่มเวลา 08.00 น. ประเภทบินลงเป้าแม่นยำ ชาย (ธนภัทร เหลืองเอี่ยม, พันจ่าโท จิรศักดิ์ วิถีธรรม) / ประเภทบินลงเป้าแม่นยำ บุคคลหญิง (นันท์ณภัส ภุชฌงค์)

08:00 เรือพาย (ชิง 8 เหรียญทอง)

เรือพาย ชิง 8 เหรียญทอง ที่เจเอสซี เลค จากาบาริง เริ่มเวลา 09.00 น.

– กรรเชียง 1 คนพายคู่ชายรุ่นทั่วไป (ไฟนัลบี ศิริพงษ์ ชัยวิชิตชลกุล)

– กรรเชียง 1 คนพายคู่หญิงรุ่นทั่วไป

– กรรเชียง 2 คนพายคู่ชาย รุ่นทั่วไป (เปรม นามประเทือง, พลทหาร จารุวัฒน์ แสนสุข)

– กรรเชียง 2 คนพายคู่หญิง รุ่นทั่วไป (นันธิดา กระจ่างเแจ่ม, เปรมฤทัย หงษ์ทอง)

– กรรเชียง 2 คนชายรุนทั่วไป

– กรรเชียง 2 คนหญิง รุ่นทั่วไป

– กรรเชียง 4 คนพายเดี่ยวชายรุ่นไลต์เวต

– กรรเชียง 4 คนพายเดี่ยวหญิงรุ่นไลต์เวต (นาวาโท พุทธรักษา นีกรี, รจนา รักเหล่า, เมธินี ระรื่น, ทิพย์พาพร พิทักษ์เผ่าไทย)

08:00 เจ๊ตสกี

เจ็ตสกี รอบแรก ที่อัลกอลบีช ทามันอิมเดียน จายาอัลกอร์

– เจ็ตสกีนั่ง 1100 ซีซี ห้ามแต่งเครื่องยนต์ (อรรถพล คุณสา)

– เจ็ตสกียืน

– เจ็ตสกียืนแต่งเครื่องยนต์ (ณัฐกร ภูภักดี, กษิดิศ ธีระประทีป)

09:00 วอลเลย์บอลชายหาด

วอลเลย์บอลชายหาด รอบแบ่งกลุ่ม
ทีมหญิง
09.00 น. อินโดนีเซีย – ไทย (รำไพพฤทธิ์ นุ่มวงษ์,ขนิษฐา หงษ์พักตร์)
16.30 น. ไทย (วรภัสสร รดารงค์,ธนะรัศมิ์ฐา อุดมฉวี) – อินโดนีเซีย
ทีมชาย
10.40 น. ฮ่องกง – ไทย (ณัฐนนท์ อินเขียว,เศรษฐวรรษ เพชรสวัสดิ์)
14.50 น. มัลดีฟส์ – ไทย (สุรินทร์ จงกลาง,อดิศร เขวาลำธาร)

09:00 ปันจักสีลัต

ปันจักสีลัต เริ่มเวลา 09.00 น.

09:00 ตะกร้อ

เซปักตะกร้อ ทีมคู่ชาย รอบแรกแบ่งกลุ่ม ที่เจเอสซี ราเนา ฮอลล์ เริ่มเวลา 09.00 น.

 

09:00 วอลเลย์บอลชายหาด

วอลเลย์บอลชายหาด รอบแรกแบ่งกลุ่ม ที่เจเอสซี บีช วอลเลย์บอล เริ่มเวลา 09.00 น.

ทีมหญิง กลุ่ม ซี

09.00 น. ไทย (รำไพพฤทธิ์ นุ่มวงศ์ – ขนิษฐา หงษ์พักตร์) พบ อินโดนีเซีย

ทีมชาย

กลุ่ม ดี

10.40 น. ไทย (ณัฐนนท์ อินเขียว – เศรษฐวรรษ เพชรสวัสดิ์) พบ ฮ่องกง

กลุ่ม เอ

14.00 น. ไทย (สุรินทร์ จงกลาง – อดิศร เขวาลำธาร) พบ มัลดีฟส์

10:00 บาสเกตบอล

บาสเกตบอล รอบแบ่งกลุ่ม ที่จีบีเค บาสเกตบอล ฮอลล์

ทีมหญิง กลุ่มบี
12.30 น. มองโกเลีย – ไทย

 

10:00 บริดจ์

บริดจ์ รอบสอง ที่เจไอเอกซ์โป เกมาโยรัน บอลรูม เวลา 14.00 น.

ประเภททีมผสม

10:00 เรือคายัค (ชิง 1 เหรียญทอง)

เรือคายัค ชิง 1 เหรียญทอง ที่เรนแทง แวร์ เริ่ม 09.30 น.
10.00 น. คายัคสลาลอมชาย (แฮร์มันน์ ลุดวิก ฮุสไลน์, ไพทัศน์ งามสง่า)

10:00 เรือแคนู (ชิง 1 เหรียญทอง)

เรือแคนู ชิง 1 เหรียญทอง ที่เรนแทง แวร์ เริ่ม 09.30 น.
10.00 น. แคนูสลาลอมหญิง (อัจฉราภรณ์ ดวงละหว้า, วรดา ชนม์สุข)

10:00 จักรยาน (ชิง 1 เหรียญทอง)

จักรยาน ประเภทถนน ชิง 1 เหรียญทอง ที่โร้ด อราวนด์ ซูบัง จาวาบารัท อินโดนีเซีย เริ่มเวลา 10.00 น.
10.00 น. ประเภทถนน อินไลน์เรซ 150 กม. ชาย (นวุติ ลี้พงษ์อยู่, ธุรกิจ บุญรัตนธนากร, สราวุฒิ สิริรณชัย และพีระพล ชาวเชียงขวาง)

10:00 สควอซ

สควอซ ที่ฮอลล์ดี จีบีเค เสนายัน
10.00 น. ชายเดี่ยว รอบ 32 คน
10.00 น. หญิงเดี่ยว รอบ 32 คน
16.00 น. ชายเดี่ยว รอบ 16 ทีม
16.00 น. หญิงเดี่ยว รอบ 16 ทีม

 

10:00 เทนนิส

เทนนิส ที่เจเอสซี เทนนิส คอร์ต จากาบาริง ซิตี้ ปาเลมบัง
10.00 น. ชายเดี่ยว รอบก่อนรองชนะเลิศ
10.00 น. ชายคู่ รอบรองชนะเลิศ
10.00 น. หญิงเดี่ยว รอบรองชนะเลิศ
10.00 น. หญิงคู่ รอบก่อนรองชนะเลิศ
10.00 น. คู่ผสม รอบก่อนรองชนะเลิศ

 

10:00 วูซู (ชิง 6 เหรียญทอง)

วูซู ชิง 6 เหรียญทอง ที่เจไอเอกซ์โป เกมาโยรัน ฮอลล์ บี 1-3 เริ่ม 10.00 น.

– หญิงน้ำหนักไม่เกิน 52 กก. (ศิริลักษณ์ แก้วชา)

– หญิงรุ่นน้ำหนักไม่เกิน 60 กก. (สุชญา บัวหลวง)

– ชายรุ่นน้ำหนักไม่เกิน 56 กก. (พิทักษ์ เผากระโทก)

– ชายรุ่นน้ำหนักไม่เกิน 60 กก. (วัชระ สุนทร)

– ชายรุ่นน้ำหนักไม่เกิน 65 กก. (จารุวัฒน์ ขุนเพชร)

– ชายรุ่นน้ำหนักไม่เกิน 70 กก.

11:00 แฮนด์บอล

แฮนด์บอล รอบแบ่งกลุ่ม ทีมหญิง เริ่มเวลา 11.00 น.

 

11:00 กาบัดดี้

กาบัดดี้ รอบแรกแบ่งกลุ่ม ที่เธียเตอร์ การูด้า
ทีมหญิง กลุ่มเอ
11.00 น. อินโดนีเซีย – ไทย
15.00 น. ทีมหญิง รอบรองชนะเลิศ
17.00 น. ทีมชาย รอบรองชนะเลิศ

 

11:00 ยิงเป้าบิน (ชิง 2 เหรียญทอง)

ยิงเป้าบิน ชิง 2 เหรียญทอง ที่เจเอสซี ชูตติ้ง เรนจ์ ปาเลมบัง
11.00 น. ดับเบิ้ลแทร็ป หญิง
15.30 น. ดับเบิ้ลแทร็ป ชาย

 

12:00 แบดมินตัน

แบดมินตัน ที่อิสโตร่า เกลอร่า บุง กาโน่
12.00 น. ชายเดี่ยว รอบแรก
12.00 น. หญิงคู่
12.00 น. คู่ผสม

 

13:44 โบว์ลิ่ง(ชิง 1 เหรียญทอง)

โบว์ลิ่ง ชิง 1 ทอง ที่จากาบาริง โบว์ลิ่ง เซนเตอร์ เริ่มเวลา 09.00 น.

ทีม 3 คนชาย

บล็อกเอ (อรรณพ อารมณ์สราญนนท์, อีริค คิม โบลเลบี, ญาณพล ลาภอาภารัตน์), (สุรศักดิ์ มานุวงศ์, อัจฉริยะ เช็ง, สิทธิพล คุณอักษร)

14:00 ยกน้ำหนัก (ชิง 2 เหรียญทอง)

ยกน้ำหนัก ชิง 2 เหรียญทอง ที่ เจไอเอ็กซ์โป เกมาโยรัน ฮอลล์เอ เริ่มเวลา 14.00 น.

– ชายรุ่นน้ำหนัก 77 กก. (จตุภูมิ ชินวงศ์, พรชัย ลบศรี)

– หญิงรุ่นน้ำหนัก 58 กก. (สุกัญญา ศรีสุราช )

14:00 เบสบอล

เบสบอล รอบแรก ที่จีบีเค เบสบอลฟิลด์ จาการ์ตา

14.00 น. ศรีลังกา พบ ไทย

14:09 ว่ายน้ำ (ชิง 6 เหรียญทอง)

ว่ายน้ำ ชิง 6 เหรียญทอง ที่จีบีเค อควาติก เซนเตอร์ เวลา 09.00-12.00 น. รอบแรก และเวลา รอบชิงชนะเลิศ 18.00 น.
18.00 น. ผีเสื้อ 50 เมตร ชาย (นวพรรษ วงศ์เจริญ)
18.06 น. กบ 50 เมตร หญิง (เจนจิรา ศรีสอาด)
18.21 น. ฟรีสไตล์ 100 เมตร ชาย (แอนดรู เจมส์ นิวลิ่ง)
18.24 น. ฟรีสไตล์ 800 เมตร หญิง (เอมมิกา หิมะทองคำ)
19.00 น. กรรเชียง 200 เมตร ชาย
19.17 น. ผลัดผสม 4X100 เมตร หญิง

 

 

14:40 ยิงธนู

ยิงธนู รอบ 32, รอบ 16, ก่อนรองชนะเลิศ, รอบรองชนะเลิศ ที่สนามยิงธนู จีบีเค เริ่มเวลา 09.00 น.
14.40 น. ระเภทคันธนูโค้งกลับ หญิงเดี่ยว
16.40 น. ระเภทคันธนูโค้งกลับ ชายเดี่ยว

 

15:00 ซอฟท์บอล

ซอฟท์บอล ทีมหญิง รอบรองชนะเลิศ เริ่มเวลา 15.00 น.

16:00 ยิมนาสติก (ชิง 5 เหรียญทอง)

ยิมนาสติก ชิง 5 เหรียญทอง ที่เจไอเอ็กซ์โป เกมาโยรัน ฮอลล์ ดี 1 ดี 2 เริ่มเวลา 16.00 น.

ฟลอร์เอ็กเซอร์ไซส์ชาย

โต๊ะกระโดดหญิง

ม้าหูชาย (ณัฐติพงศ์ เอียดวงศ์)

บาร์ต่างระดับหญิง

ห่วงชาย

16:00 ฟุตบอลชายเอเชียนเกมส์

ฟุตบอลชาย เอเชียนเกมส์ รอบ 16 ทีม เริ่มเวลา 16.00 น.

16.00 น. ปาเลสไตน์ – ซีเรีย
16.00 น. อุซเบกิสถาน – ฮ่องกง
19.30 น. เวียดนาม – บาห์เรน
19.30 น. อิหร่าน – เกาหลีใต้

 

16:20 เทควันโด้ (ชิง 2 เหรียญทอง)

เทควันโด้ ชิง 2 เหรียญทอง ที่เจซีซี เพลนารี ฮอลล์ เริ่มเวลา 09.00 น.
16.20 น. รุ่นไม่เกิน 49 กก. หญิง รอบชิงชนะเลิศ

– ต่อสู้หญิงรุ่นน้ำหนักไม่เกิน 49 กก. รอบ 16 คน พาณิภัค วงศ์พัฒนกิจ

16.40 น. รุ่นไม่เกิน 68 กก. ชาย รอบชิงชนะเลิศ

– ต่อสู้ชายรุ่นน้ำหนักไม่เกิน 68 กก. รอบ 32 คน ณัฐวีร์ กล่อมพงษ์ พบ ชอง เกาดง (จีน)

18:00 ฟันดาบ (ชิง 2 เหรียญทอง)

ฟันดาบ ชิง 2 เหรียญทอง ที่เจซีซี เซนดราวาสีห์
18.00 น. เซเบอร์ ทีมชาย
18.00 น. ฟอยด์ ทีมหญิง

 

18:00 กีฬาปีนหน้าผา (ชิง 2 เหรียญทอง)

กีฬาปีนหน้าผา ชิง 2 เหรียญทอง ที่เจเอสซี สปอร์ต ปีนหน้าผา ปาเลมบัง เริ่มเวลา 09.00 น.
18.00 น. ประเภทความเร็วชาย รอบชิงชนะเลิศ
18.00 น. ประเภทความเร็วหญิง รอบชิงชนะเลิศ (นางสาวณราดา ดิษยบุตร นางสาวปราถนา รักษาชาติ)

 

19:00 วอลเลย์บอลในร่ม

วอลเลย์บอลในร่ม รอบแบ่งกลุ่ม ที่จีบีเค เทนนิส อินดอร์สเตเดี้ยม
ทีมหญิง กลุ่มบี
19.00 น. ไทย – ญี่ปุ่น

20:00 ฮอกกี้

ฮอกกี้ ทีมหญิง รอบแรกแบ่งกลุ่ม ที่จีบีเค ฮอกกี้ ฟิลด์
กลุ่มบี
20.00 น. ไทย – เกาหลีใต้

TAGS ที่เกี่ยวข้อง

แสดงความคิดเห็น เกี่ยวกับเรื่อง : ดูถ่ายทอดสด กีฬาเอเชียนเกมส์ 2018 ประจำวันพฤหัสบดีที่ 23 สิงหาคม 2561