ปิดเมนู
หน้าแรก

ดูถ่ายทอดสดซีเกมส์ วันที่ 26 สิงหาคม 2560 ดูถ่ายทอดสด ซีเกมส์ 2017 (Seagames 2017)

เปิดอ่าน 54 views

เชียร์ ทีมชาติไทย ติดตาม โปรแกรมกาแข่งขัน และ ดูถ่ายทอดสด ซีเกมส์ 2017 (Seagames 2017) ที่ประเทศมาเลเซีย Sukan Asia Tenggara 2017 ระหว่างวันที่ 19 – 30 สิงหาคม 2560

อย่าลืมกด like ซีเกมส์ 2017 แข่ง 38 กีฬา ชิง 405 เหรียญทอง เพื่อรับชมก่อนใครน๊าจ๊ะ
*ช่อง สทท. 11 ถ่ายทอดสด เริ่มเวลา 09.00 น. (23 ส.ค. 60 ถ่ายทั้งวัน)

สรุปข่าว ซีเกมส์ 2017

สรุปเหรียญ กีฬาซีเกมส์ ครั้งที่ 29 วันที่ 26 สิงหาคม 2560  00.00 น.

ตาราง การแข่งขันของทัพนักกีฬาทีมชาติไทย ในซีเกมส์ ที่ประเทศมาเลเซีย Sukan Asia Tenggara 2017 ในวันที่ 26 สิงหาคม 2560 ซึ่งช่อง7

โปรแกรมแข่งขัน ซีเกมส์ 2017 พร้อมช่องถ่ายทอดสด 26 ส.ค. 60 ( โปรแกรมการแข่งขัน ซีเกมส์ 2017 *หมายเหตุ ช่อง สทท.(NBT) หรือช่อง 11 จะถ่ายช่วงเช้าของทุกวัน* ** )

Live Youtube ซีเกมส์ 2017 วันที่ 26 สิงหาคม 2560



 

กีฬาซีเกมส์ 2017 (พ.ศ. 2560) (มลายู: Sukan Asia Tenggara 2017) เป็นการจัดการแข่งขันซีเกมส์ ครั้งที่ 29 จัดขึ้นโดยมีกัวลาลัมเปอร์ ประเทศมาเลเซีย เป็นเจ้าภาพจัดการแข่งขันกีฬาซีเกมส์ โดยเป็นการจัดการแข่งขันที่มีนักกีฬาทั้งหมดจาก 11 ประเทศ ในภูมิภาคเอเชียตะวันออกเฉียงใต้ เข้าร่วมแข่งขัน จัดการแข่งขันระหว่างวันที่ 19–30 สิงหาคม พ.ศ. 2560 โดยครั้งนี้เป็นครั้งที่ 6 ของประเทศมาเลเซีย หลังจากที่เป็นเจ้าภาพในปี 1965, 1971, 1977, 1989 และ 2001 ตามลำดับ ซึ่งการแข่งขันในครั้งนี้เป็นการจัดการแข่งขันในรอบ 16 ปี ของประเทศมาเลเซีย (ซีเกมส์ 2017 แข่ง 38 กีฬา ชิง 405 เหรียญทอง)

โปรแกรมถ่ายทอดสดซีเกมส์ 2017 วันนี้ 26 สิงหาคม 2560

07.00 น. กีฬาทางนํ้า
สกีนํ้า/ เวคบอร์ด รวมหญิง ประเภท สลาลม รอบชิงชนะเลิศ
สกีนํ้า/ เวคบอร์ด รวมชาย ประเภท  สลาลม รอบชิงชนะเลิศ
เวคบอร์ด หญิง รอบชิงชนะเลิศ
เวคบอร์ด ชาย รอบชิงชนะเลิศ
สกีนํ้า/ เวคบอร์ด รวมหญิง ประเภท  ทริค รอบชิงชนะเลิศ
สกีนํ้า/ เวคบอร์ด รวมชาย ประเภท  ทริค รอบชิงชนะเลิศ
สกีนํ้า/ เวคบอร์ด รวมหญิง ประเภท กระโดด รอบชิงชนะเลิศ
สกีนํ้า/ เวคบอร์ด รวมชาย ประเภท  กระโดด รอบชิงชนะเลิศ
เวคบอร์ด ทีมหญิง ควอลิฟาย รอบรองชนะเลิศ
เวคบอร์ด ทีมชาย ควอลิฟาย รอบรองชนะเลิศ

07.30 น. เทควันโด ชิง 5 เหรียญทอง
เทควันโด ประเภทพุมเซ่ หญิงเดี่ยว รอบคัดเลือก
เทควันโด ประเภทพุมเซ่ ชายเดี่ยว รอบคัดเลือก
เทควันโด ประเภทพุมเซ่ คู่ผสม รอบคัดเลือก
เทควันโด ประเภทพุมเซ่ ทีมชาย รอบคัดเลือก
เทควันโด ประเภทพุมเซ่ ทีมหญิง รอบคัดเลือก

07.36 น. กอล์ฟ ชิง 2 เหรียญทอง
กอล์ฟ หญิงเดี่ยว รอบชิงชนะเชิศ
กอล์ฟ ชายเดี่ยว รอบชิงชนะเลิศ

08.00 น. ขี่ม้า ประเภทกระโดดข้ามเครื่องกีดขวาง  ชิง 1 เหรียญทอง

08.00 น. ขี่ม้าโปโล ไทย พบ มาเลเซีย

08.00 น. ว่ายนํ้า ชิง 6 เหรียญทอง
ผีเสื้อ 100 เมตร หญิง
ฟรีสไตล์ 1,500 เมตร ชาย
ฟรีสไตล์ 200 เมตร หญิง
กรรเชียง 50 เมตร ชาย
ฟรีสไตล์ 50 เมตร หญิง
เมดเลย์ 4×100 เมตร ชาย

08.00 น. แบดมินตัน ชายเดี่ยว รอบคัดเลือก
แบดมินตัน หญิงเดี่ยว รอบคัดเลือก
แบดมินตัน ชายคู่ รอบคัดเลือก
แบดมินตัน หญิงคู่ รอบคัดเลือก
แบดมินตัน คู่ผสม รอบคัดเลือก

08.00 น. โบว์ลิ่ง ชิง 2 เหรียญทอง
โบว์ลิ่ง มาสเตอร์ หญิง รอบแรก
โบว์ลิ่ง มาสเตอร์ ชาย รอบแรก

08.00 น. ลอว์น โบล์ว ชิง 2 เหรียญทอง
ลอว์น โบล์ว หญิงเดี่ยว
ลอว์น โบล์ว ชายเดี่ยว
ลอว์น โบล์ว ชายคู่ รอบชิงชนะเลิศ

08.00 น. เปตอง ชิง 2 เหรียญทอง
เปตอง หญิง 3 คน รอบ 8 คน
เปตอง ชาย 3 คน รอบ 8 คน

08.00 น. ยิงปืน ชิง 3 เหรียญทอง
ยิงปืน ประเภท Air Rifle 10 เมตร (60 นัด) ชาย รอบควอลิฟาย
ยิงปืน ประเภท  Rifle 3 Position 50 เมตร (3×20 นัด) หญิง รอบควอลิฟาย
ยิงปืน ประเภท Trap (50 เป้า) รอบคัดเลือก ชาย  รอบควอลิฟาย
ยิงปืน ประเภท Air Pistol 10 เมตร ชาย รอบชิงชนะเลิศ
ยิงปืน ประเภท  Rifle 3 Position 50 เมตร หญิง รอบชิงชนะเลิศ
ยิงปืน ประเภท Trap ชาย รอบชิงชนะเลิศ

09.00 น. วอลเล่ย์บอล ทีมหญิง รอบรองชนะเลิศ (วอลเลย์บอลหญิงวันนี้ ไทย ฟิลิปปินส์ 26 ส.ค. 60 09.00 น. ดูถ่ายทอดสด วอลเลย์บอลหญิง กีฬา ซีเกมส์ 2017)

09.00 น. เทนนิส ชิง 3 เหรียญทอง
เทนนิส หญิงเดี่ยว รอบชิงชนะเลิศ
เทนนิส ชายเดี่ยว รอบชิงชนะเลิศ
เทนนิส คู่ผสม รอบชิงชนะเลิศ

09.00 น. เทเบิลเทนนิส ชิง 2 เหรียญทอง
เทเบิลเทนนิส ทีมหญิง รอบรองชนะเลิศ
เทเบิลเทนนิส ทีมชาย รอบรองชนะเลิศ

09.00 น. สนุกเกอร์ ชายเดี่ยว รอบ 8 คน
พูล 9 ลูก ชายเดี่ยว รอบ 8 คน

09.30 น. เรือใบ ชาย ประเภท   International 470 เดี่ยว 2 มือ วันที่ 5
เรือใบ หญิง ประเภท  International 470 เดี่ยว 2 มือ วันที่ 5
เรือใบ ชาย ประเภท   International 420 (U19) เดี่ยว 2 มือ วันที่ 5
เรือใบ หญิง ประเภท  International 420 (U19) เดี่ยว 2 มือ วันที่ 5
เรือใบ ชาย วินเซิร์ฟ RS One วันที่ 4
เรือใบ หญิง วินเซิร์ฟ RS One วันที่ 4
เรือใบ ชายเดี่ยว ประเภท  Laser Standard เดี่ยว 1 มือ วันที่ 3
เรือใบ ชายเดี่ยว ประเภท  Laser  Radial เดี่ยว 1 มือ วันที่ 3
เรือใบ หญิงเดี่ยว ประเภท  Laser  Radial เดี่ยว 1 มือ วันที่ 3
เรือใบ ชายเดี่ยว ประเภท  Optimist(U16) เดี่ยว 1 มือ วันที่ 3
เรือใบ หญิงเดี่ยว ประเภท  Optimist(U16) เดี่ยว 1 มือ วันที่ 3

10.00 น. จักรยาน บีเอ็มเอ็กซ์ ชิง 2 เหรียญทอง
จักรยาน บีเอ็มเอ็กซ์ หญิง (เก็บเวลาใน 3 ฮีธ ชิงเหรียญทันที)
จักรยาน บีเอ็มเอ็กซ์ ชาย
จักรยาน บีเอ็มเอ็กซ์ ชาย รอบชิงชนะเลิศ

10.00 น. ยิมนาสติก ลีลา ชิง 1 เหรียญทอง
ยิมนาสติก ลีลา ประเภททีม หญิง

10.00 น. สควอช ทีมหญิง รอบ 2
10.00 น. สควอช ทีมชาย รอบ 2

11.00 น. กระโดดนํ้า ชิง 3 เหรียญทอง (มีนักกีฬาไทยลงแข่งขัน)
กระโดดนํ้า 3 เมตร หญิง รอบชิงชนะเลิศ
กระโดดนํ้า 3 เมตร ชาย รอบชิงชนะเลิศ
ทีมอีเวนท์ รอบชิงชนะเลิศ

11.00 น. มวยไทย
มวยไทย 51-54 กิโลกรัม ชาย รอบคัดเลือก
มวยไทย 54-57 กิโลกรัม ชาย รอบคัดเลือก
มวย 60-63.5 กิโลกรัม ชาย รอบคัดเลือก
มวยไทย 63.5-67 กิโลกรัม ชาย รอบคัดเลือก
มวยไทย 67-71 กิโลกรัม ชาย รอบคัดเลือก

11.00 น. ปันจักสีลัต ชิง 1 เหรียญทอง
ประเภท ชายเดี่ยวปันจักลีลา รอบคัดเลือก
ประเภท ชายเดี่ยวปันจักลีลา รอบชิงชนะเลิศ

11.30 น. คริกเก็ต หญิง ไทย พบ สิงคโปร์

12.00 น. โบว์ลิ่ง มาสเตอร์ หญิง สอง
โบว์ลิ่ง มาสเตอร์ ชาย รอบสอง
โบว์ลิ่ง มาสเตอร์ หญิง รอบชิงชนะเลิศ
โบว์ลิ่ง มาสเตอร์ ชาย รอบชิงชนะเลิศ

13.00 น. พูล 9 ลูก ชายเดี่ยว รอบ 8 คน
สนุกเกอร์ ชายเดี่ยว รอบ 8 คน

13.00 น. เทควันโด
เทควันโด ประเภทเคียวรูกิ ตํ่ากว่า 68 กิโลกรัม ชาย รอบเทรล
เทควันโด ประเภทเคียวรูกิ ตํ่ากว่า 74 กิโลกรัม ชาย รอบเทรล
เทควันโด ประเภทเคียวรูกิ ตํ่ากว่า 57 กิโลกรัม หญิง รอบเทรล
เทควันโด ประเภทเคียวรูกิ ตํ่ากว่า 62 กิโลกรัม หญิง รอบเทรล
เทควันโด ประเภทพุมเซ่ หญิงเดี่ยว รอบคัดเลือก
เทควันโด ประเภทพุมเซ่ ชายเดี่ยว รอบคัดเลือก
เทควันโด ประเภทพุมเซ่ คู่ผสม รอบคัดเลือก
เทควันโด ประเภทพุมเซ่ ทีมชาย รอบคัดเลือก
เทควันโด ประเภทพุมเซ่ ทีมหญิง รอบคัดเลือก
เทควันโด ประเภทเคียวรูกิ ตํ่ากว่า 68 กิโลกรัม ชาย รอบทางการ
เทควันโด ประเภทเคียวรูกิ ตํ่ากว่า 74 กิโลกรัม ชาย รอบทางการ
เทควันโด ประเภทเคียวรูกิ ตํ่ากว่า 57 กิโลกรัม หญิง รอบทางการ
เทควันโด ประเภทเคียวรูกิ ตํ่ากว่า 62 กิโลกรัม หญิง รอบทางการ

13.00 น. ยูโด ชิง 3 เหรียญทอง
ยูโด ชาย 66 กิโลกรัม, ชาย 73 กิโลกรัม, หญิง 63 กิโลกรัม
ยูโด ชาย 66 กิโลกรัม, ชาย 73 กิโลกรัม, หญิง 63 กิโลกรัม รอบชิงชนะเลิศ

14.00 น. กรีฑา ชิง 8 เหรียญทอง
กระโดดสูง ชาย รอบชิงชนะเลิศ
ทุ่มนํ้าหนัก หญิง รอบชิงชนะเลิศ
วิ่งข้ามสิ่งกีดขวาง 100 เมตร หญิง รอบชิงชนะเลิศ
วิ่งข้ามสิ่งกีดขวาง 110 เมตร ชาย รอบชิงชนะเลิศ
วิ่ง 5 กิโลเมตร ชาย รอบชิงชนะเลิศ

14.00 น. ลอว์น โบล์ว หญิงเดี่ยว
ลอว์น โบล์ว ชายเดี่ยว
ลอว์น โบล์ว หญิงคู่ รอบชิงชนะเลิศ

14.00 น. วอลเล่ย์บอล ทีมชาย รอบรองชนะเลิศ

14.00 น. เปตอง หญิง 3 คน รอบรองชนะเลิศ
เปตอง ชาย 3 คน รอบรองชนะเลิศ
เปตอง หญิง 3 คน รอบชิงชนะเลิศ
เปตอง ชาย 3 คน รอบชิงชนะเลิศ

14.00 น. ไอซ์สเก็ต ฟิกเกอร์สเก็ต หญิงเดี่ยว

15.00 น. ฟุตบอลชาย รอบรองชนะเลิศ ไทย พบ เมียนมาร์ (ไทย พม่า 26 ส.ค. 60 รอบรองชนะเลิศ ฟุตบอลทีมชาติไทย ซีเกมส์2017)

15.30 น. ไอซ์สเก็ต ฟิกเกอร์สเก็ต ชายเดี่ยว

17.00 น. พูล 9 ลูก หญิงเดี่ยว รอบรองชนะเลิศ

17.00 น. บาสเก็ตบอล ชิง 2 เหรียญทอง
บาสเก็ตบอล ทีมหญิง ไทย พบ มาเลเซีย (เอาผลที่ดีที่สุดชิงเหรียญ)
บาสเก็ตบอล ทีมชาย รอบชิงชนะเลิศ

17.00 น. ฮอกกี้ ทีมชาย ไทย พบ สิงคโปร์
17.00 น. ฮอกกี้ในร่ม ชาย ชิง 1 เหรียญทอง
ฮอกกี้ ทีมชาย รอบชิงชนะเลิศ
17.30 น. ฮอกกี้ ทีมหญิง ไทย พบ สิงคโปร์

18.00 น. ว่ายนํ้า ชิง 6 เหรียญทอง
ผีเสื้อ 100 เมตร หญิง รอบชิงชนะเลิศ
ฟรีสไตล์ 1,500 เมตร ชาย รอบชิงชนะเลิศ
ฟรีสไตล์ 200 เมตร หญิง รอบชิงชนะเลิศ
กรรเชียง 50 เมตร ชาย รอบชิงชนะเลิศ
ฟรีสไตล์ 50 เมตร หญิง รอบชิงชนะเลิศ
เมดเลย์ 4×100 เมตร ชาย รอบชิงชนะเลิศ

18.00 น. สควอช หญิงเดี่ยว รอบ 8 คน
18.00 น. สควอช ชายเดี่ยว รอบ 8 คน

18.00 น. เทเบิลเทนนิส ทีมหญิง รอบชิงชนะเลิศ
เทเบิลเทนนิส ทีมชาย รอบชิงชนะเลิศ

19.00 น. ตะกร้อ หญิงคู่ ไทย พบ ลาว

19.10 น. วิ่งวิบากชาย 3 กิโลเมตร รอบชิงชนะเลิศ
19.50 น. วิ่ง 4×100 เมตร หญิง รอบชิงชนะเลิศ
20.05 น. วิ่ง 4×100 เมตร ชาย รอบชิงชนะเลิศ

 

 

ซีเกมส์ 2017 ครั้งที่ 29 ที่ประทศมาเลเซีย หรือ กัวลาลัมเปอร์เกมส์ 2017 ระหว่างวันที่ 19-30 สิงหาคม 2560 โดยในครั้งนี้ จะมีจัดแข่งขัน 38 ชนิดกีฬา ชิงชัย 405 เหรียญทอง แบ่งเป็นประเภทกีฬาดังนี้

1 ว่ายน้ำ
2 ยิงธนู
3 กรีฑา
4 แบดมินตัน
5 บาสเกตบอล
6 บิลเลียด-สนุ้กเกอร์
7 โบว์ลิ่ง
8 มวยสากล
9 คริกเกต
10 จักรยาน
11 ขี่ม้า-ขี่ม้าโปโล
12 ฟันดาบ
13 ฟุตบอล-ฟุตซอล
14 กอล์ฟ
15 ยิมนาสติก
16 ฮอกกี้
17 ฮอกกี้น้ำแข็ง
18 สเกตน้ำแข็ง
19 ยูโด
20 คาราเต้
21 ลอนโบว์ล
22 มวย (มวยไทย)
23 เนตบอล
24 ปันจักสีลัต
25 เปตอง
26 รักบี้ฟุตบอล
27 เรือใบ-วินด์เซิร์ฟ
28 เซปักตะกร้อ-ชินหลง
29 ยิงปืน-ยิงเป้าบิน
30 สควอช
31 เทเบิลเทนนิส
32 เทควันโด
33 เทนนิส
34 ไตรกีฬา
35 วอลเลย์บอล
36 สกีน้ำ
37 ยกน้ำหนัก
38 วูซู.

โปรแกรมการแข่งขันวอลเลย์บอลหญิง ซีเกมส์ 2017 (ตาราง โปรแกรม ดูถ่ายทอดสด วอลเลย์บอล ซีเกมส์ 2017 ที่ประเทศมาเลเซีย Sukan Asia Tenggara 2017 ระหว่างวันที่ 19 – 30 สิงหาคม 2560) การแบ่งกลุ่ม วอลเลย์บอลหญิง ซีเกมส์ 2017

  • กลุ่ม A : เมียนมาร์, อินโดนีเซีย, ไทย
  • กลุ่ม B : มาเลเซีย, ฟิลิปปินส์, เวียดนาม

 

 

โปรแกรมการแข่งขันฟุตบอลชาย ซีเกมส์ 2017 โดย ทีมชาติไทยรุ่นอายุไม่เกิน 22 ปี ที่มีโปรแกรมจะเดินทางไปป้องกันแชมป์ในการแข่งขัน ฟุตบอลซีเกมส์ ครั้งที่ 29 ที่ประเทศมาเลเซีย ช่วงระหว่างวันที่ 15-30 สิงหาคม 2560

วันอังคารที่ 15 สิงหาคม 2560 เวลา : 15.00 น. (นัดแรกวันที่ 15 สิงหาคม พบกับ ทีมชาติอินโดนีเซีย ณ สนาม ชาห์อลัม เวลา 15.00 น. (ตามเวลาประเทศไทย))
ไทย พบ อินโดนีเซีย (สนาม ชาห์ อลัม)

วันพฤหัสบดีที่ 17 สิงหาคม 2560 เวลา : 19.45 น. นัดสองวันที่ 17 สิงหาคม พบกับ ทีมชาติ ติมอร์เลสเต้ ณ สนาม มัจลิส เปอร์บันดารัน เซลายัง เวลา 19.45 น.(ตามเวลาประเทศไทย)
วันที่ ไทย พบ ติมอร์ เลสเต (สนาม เซลายาง)

วันอาทิตย์ที่ 20 สิงหาคม 2560 เวลา : 19.45 น. นัดสามวันที่ 20 สิงหาคม พบกับ ทีมชาติกัมพูชา ณ สนาม มัจลิส เปอร์บันดารัน เซลายัง เวลา 19.45 น. (ตามเวลาประเทศไทย)
ไทย พบ กัมพูชา (สนาม เซลายาง)

วันอังคารที่ 22 สิงหาคม 2560 เวลา : 15.00 น. นัดสี่วันที่วันที่ 22 สิงหาคม พบกับ ทีมชาติ ฟิลิปปินส์ ณ สนาม มัจลิส เปอร์บันดารัน เซลายัง เวลา 15.00 น. (ตามเวลาประเทศไทย)
ไทย พบ ฟิลิปปินส์ (สนาม เซลายาง)

วันพฤหัสบดีที่ 24 สิงหาคม 2560 เวลา : 15.00 น. นัดที่ห้าวันที่ 24 สิงหาคม พบกับ ทีมชาติเวียดนาม ณ สนาม มัจลิส เปอร์บันดารัน เซลายัง เวลา 15.00 น. (ตามเวลาประเทศไทย)
ไทย พบ เวียดนาม (สนาม เซลายาง)

รอบรองชนะเลิศ 26 สิงหาคม 2560 (สนาม เซลายาง และชาห์ อลัม)

รอบชิงที่ 3 และชิงชนะเลิศ 29 สิงหาคม 2560 (สนาม ชาห์ อลัม และ บูกิต จาลิล)

โดยรอบรองชนะเลิศจะแข่งขันในวันที่ 26 สิงหาคม 2560 ที่สนาม ชาห์อลัม และ มัจลิส เปอร์บันดารัน เซลายัง ส่วนรอบชิงเหรียญทองแดง จะจัดแข่งที่สนาม มัจลิส เปอร์บันดารัน หรือ ชาห์อลัม เวลา 15.30 น. และ รอบชิงเหรียญทองจะแข่งขันที่สนาม บูกิตจาลิล เวลา 19.45 น. ตามเวลาประเทศไทย ในวันที่ 29 สิงหาคม

โปรแกรมการแข่งขัน วอลเลย์บอลหญิง ซีเกมส์ 2017 ที่ประเทศมาเลเซีย Sukan Asia Tenggara 2017 ระหว่างวันที่ 19 – 30 สิงหาคม 2560

การแบ่งกลุ่ม วอลเลย์บอลหญิง ซีเกมส์ 2017

  • กลุ่ม A : เมียนมาร์, อินโดนีเซีย, ไทย
  • กลุ่ม B : มาเลเซีย, ฟิลิปปินส์, เวียดนาม

 

  • โปรแกรมการแข่งขันวอลเลย์บอลหญิงซีเกมส์ 2017 ของทีมไทย
    23 ส.ค. 11.00 น. ไทย – อินโดนีเซีย (NBT, ช่อง 11)
    24 ส.ค. 11.00 น. ไทย – เมียนมาร์ (NBT, ช่อง 11)
    26 ส.ค. รอบรองชนะเลิศ
    27 ส.ค. รอบชิงอันดับสาม และ ชิงชนะเลิศ

TAGS ที่เกี่ยวข้อง

แสดงความคิดเห็น เกี่ยวกับเรื่อง : ดูถ่ายทอดสดซีเกมส์ วันที่ 26 สิงหาคม 2560 ดูถ่ายทอดสด ซีเกมส์ 2017 (Seagames 2017)